Skdol Cafein

ĐỊA CHỈ MUA HÀNG

Cơ sở 1: 125 Chùa Bộc - Đống Đa - Hà Nội.
Cơ sở 2: 103 Trịnh Công Sơn - Tây Hồ - Hà Nội.
Cơ sở 3: 9A tổ 24C Thanh Lương - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 4: 87 ngõ 34 Phố Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 5: 23 Ngõ 622 Minh Khai – Hà Nội.
Cơ sở 6: Ngọc Chi – Vĩnh Ngọc – Đông Anh – Hà Nội
Cơ sở 7: Thôn Đông – Việt Hùng – Đông Anh – Hà Nội
Cơ sở 8: Chợ Bắc Hồng - Đông Anh - Hà Nội
 

THÔNG TIN SẢN PHẨM

SKDOL CAFEIN Giảm đau, hạ sốt, chống viêm 

SKDOL CAFEIN chứa paracetamol là một chất hạ nhiệt, giảm đau và cafein là một chất hỗ trợ tác dụng giảm đau của paracetamol.

Xuất Xứ:  Phương Đông
Quy cách sủ dụng: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn dùng:  36 tháng
Thành Phần: Acetaminophen 500mg + Cafein 65mg

Thông tin chi tiết sản phẩm:

Chỉ định:
SKDOL CAFEIN chứa paracetamol là một chất hạ nhiệt, giảm đau và cafein là một chất hỗ trợ tác dụng giảm đau của paracetamol
- Hiệu quả trong điều trị đau nhẹ đến đau vừa: đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin,
   đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm khớp xương.
- Hạ sốt

Chống chỉ định:
- Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc
- Nếu bệnh nhân suy gan hoặc suy thận nặng: hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
- Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 phosphat dehydrogenase
- Phụ nữ có thai và cho con bú

Liều lượng và cách dùng:
Người lớn, trẻ em trên 12 tuổi (kể cả người cao tuổi): nên dùng 500mg/65mg (paracetamol/cafein) cho đến 1000 mg/130mg (1 hoặc 2 viên),
Thời gian tối thiểu để dùng liều lặp lại là 4 giờ
Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520 mg (paracetamol/cafein) tương đương 8 viên
Không nên dùng cùng các thuốc khác có cafein. Không nên dùng quá liều chỉ định

Tác dụng phụ:
- Không có tác dụng phụ đáng kể ở liều đề nghị
- Sự có mặt cafein làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol, không làm giảm độ an toàn ở liều thông dụng.
- Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. 
  Người bệnh quá mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. 
Ít gặp:
+ Da: ban
+ Dạ dày – ruột: loạn tạo máu, thiếu máu
+ Bệnh thận: độc tính thận khi lạm dụng dài ngày
Hiếm gặp:
+ Phản ứng quá mẫn
+ Có thể gây hoại tử tế bào gan nếu dùng liều quá cao.

Thận trọng:
- Bệnh nhân suy thận nặng (clearance creatinin < 10ml/phut), suy gan
- Không dùng cho trẻ em dưới 6 tuổi
Nếu triệu chứng không thuyên giảm, hỏi ý kiến bác sĩ

Tương tác thuốc:
- Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indadion
- Phối hợp với các thuốc có dộc tính trên gan làm tăng nguy cơ độc trên gan
- Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ độc trên gan
- Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan,
  có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thành những chất độc hại gan.
- Dùng đồng thời với isoniazid cũng có thể dẫn tới tăng nguy cơ độc tính với gan nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác.
  
  

  

 

Add new comment

Filtered HTML

  • Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
  • Allowed HTML tags: <a> <em> <strong> <cite> <blockquote> <code> <ul> <ol> <li> <dl> <dt> <dd>
  • Lines and paragraphs break automatically.

Plain text

  • No HTML tags allowed.
  • Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
  • Lines and paragraphs break automatically.
SẢN PHẨM CÙNG LOẠI KHÁC
Giá: Liên hệ
Giá: Liên hệ