Efferalgan Codeine
Giá: 0
ĐẶT HÀNG
(Nhận hàng trả tiền, không thích không mua)
Gọi đặt mua ngay: 0912.514.338 (Tư vấn miễn phí)
ĐỊA CHỈ MUA HÀNG

Cơ sở 1: 125 Chùa Bộc - Đống Đa - Hà Nội.
Cơ sở 2: 103 Trịnh Công Sơn - Tây Hồ - Hà Nội.
Cơ sở 3: 9A tổ 24C Thanh Lương - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 4: 87 ngõ 34 Phố Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 5: 23 Ngõ 622 Minh Khai – Hà Nội.
Cơ sở 6: Ngọc Chi – Vĩnh Ngọc – Đông Anh – Hà Nội
Cơ sở 7: Thôn Đông – Việt Hùng – Đông Anh – Hà Nội
 

THÔNG TIN SẢN PHẨM
Dạng thuốc
Hộp 25 vỉ x 4 viên sủi
Thành phần, hàm lượng
Paracetamol: 500mg Codein phosphat: 8mg
Chỉ định(Dùng cho trường hợp)
Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Ðau Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. Sốt Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Tuy vậy, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.
Chống chỉ định(Không dùng cho những trường hợp sau)
Mẫn cảm với thành phần thuốc. Suy hô hấp, thiếu máu, bệnh tim, phổi, thiếu G6PD, suy gan, suy thận, nặng, có thai, cho con bú.
Liều dùng
- Thuốc dành cho người lớn & trẻ > 15 kg. + Liều paracetamol: 60 mg/kg/ngày chia làm 4 - 6 lần. + Liều codeine: 3 mg/kg/ngày chia làm 4 - 6 lần. - Trẻ 15 - 22 kg (3 - 6 tuổi): 1/2 viên/6 giờ, tối đa 2 viên/ngày. - Trẻ 22 - 30 kg (7 - 10 tuổi): 1/2 viên/4 giờ, tối đa 3 viên/ngày. - Trẻ 31 - 44 kg (11 - 14 tuổi): 1 viên/6 giờ, tối đa 4 viên/ngày. - Trẻ 45 - 50 kg (14 - 15 tuổi): 1 viên/4 giờ, tối đa 6 viên/ngày. - Người > 50 kg (> 15 tuổi): 1 - 2 viên/4 giờ, tối đa 6 viên/ngày.
Lưu ý(Thận trọng khi sử dụng)
- Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.
Tác dụng phụ
Dùng liều cao kéo dài, có thể gây suy tế bào gan. nổi mẩn da & phản ứng dị ứng khác. Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn, buồn nôn, ói, kích ứng dạ dày.
Nhà sản xuất
Bristol Myers Squibb
Mô tả sản phẩm

 

 
SẢN PHẨM CÙNG LOẠI KHÁC
Padobaby
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Fentanyl
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Durogesic 25mcg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Ibrafen 400mg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Bitalvic
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Philmadol
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Rhumedol fort
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Loxoprofen
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Cblantigrain
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Aceralgin
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Efferalgan- 80mg (gói)
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Efferalgan-250mg (gói)
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Efferalgan-150mg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Tenamyd Actadol
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Actadol 500
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Viramol 150mg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Anticum for children
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Anticum
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Tumzcap
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Rahat
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Mefegesic
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Melgez
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Roblotidin
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Ibrafen 30ml
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Ibrafen 60ml
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Pancelxim extra
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Biragan caps lọ 500 viên
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Biragan caps lọ 100 viên
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Biragan caps hộp 10 vỉ
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Biragan aches
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Ace kid 325mg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338
Ace kid 150mg
Liên hệ tư vấn: 0912.514.338