Partamol 500mg
ĐỊA CHỈ MUA HÀNG

Cơ sở 1: 125 Chùa Bộc - Đống Đa - Hà Nội.
Cơ sở 2: 103 Trịnh Công Sơn - Tây Hồ - Hà Nội.
Cơ sở 3: 9A tổ 24C Thanh Lương - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 4: 87 ngõ 34 Phố Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Cơ sở 5: 23 Ngõ 622 Minh Khai – Hà Nội.
Cơ sở 6: Ngọc Chi – Vĩnh Ngọc – Đông Anh – Hà Nội
Cơ sở 7: Thôn Đông – Việt Hùng – Đông Anh – Hà Nội
Cơ sở 8: Chợ Bắc Hồng - Đông Anh - Hà Nội
 

THÔNG TIN SẢN PHẨM
Dạng thuốc
Ống 20 viên sủi
Thành phần, hàm lượng
Paracetamol: 500mg
Chỉ định(Dùng cho trường hợp)
Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Ðau Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. Sốt Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Tuy vậy, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.
Chống chỉ định(Không dùng cho những trường hợp sau)
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh quá mẫn với paracetamol. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydro-genase.
Liều dùng
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống từ 1-2 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 8 viên/ngày). - Trẻ em 7-12 tuổi: uống 1/2 viên-1 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 4 viên/ngày). - Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống thuốc là 4 giờ. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Không được dùng quá liều chỉ định.
Tác dụng phụ
- Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra. - Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.
SẢN PHẨM CÙNG LOẠI KHÁC
Padobaby
Liên hệ: 0912.514.338
Fentanyl
Liên hệ: 0912.514.338
Durogesic 25mcg
Liên hệ: 0912.514.338
Ibrafen 400mg
Liên hệ: 0912.514.338
Bitalvic
Liên hệ: 0912.514.338
Philmadol
Liên hệ: 0912.514.338
Rhumedol fort
Liên hệ: 0912.514.338
Loxoprofen
Liên hệ: 0912.514.338
Cblantigrain
Liên hệ: 0912.514.338
Aceralgin
Liên hệ: 0912.514.338
Efferalgan- 80mg (gói)
Liên hệ: 0912.514.338
Efferalgan-250mg (gói)
Liên hệ: 0912.514.338
Efferalgan-150mg
Liên hệ: 0912.514.338
Tenamyd Actadol
Liên hệ: 0912.514.338
Actadol 500
Liên hệ: 0912.514.338
Viramol 150mg
Liên hệ: 0912.514.338
Anticum for children
Liên hệ: 0912.514.338
Anticum
Liên hệ: 0912.514.338
Tumzcap
Liên hệ: 0912.514.338
Rahat
Liên hệ: 0912.514.338
Mefegesic
Liên hệ: 0912.514.338
Melgez
Liên hệ: 0912.514.338
Roblotidin
Liên hệ: 0912.514.338
Ibrafen 30ml
Liên hệ: 0912.514.338
Ibrafen 60ml
Liên hệ: 0912.514.338
Pancelxim extra
Liên hệ: 0912.514.338
Biragan caps lọ 500 viên
Liên hệ: 0912.514.338
Biragan caps lọ 100 viên
Liên hệ: 0912.514.338
Biragan caps hộp 10 vỉ
Liên hệ: 0912.514.338
Biragan aches
Liên hệ: 0912.514.338
Ace kid 325mg
Liên hệ: 0912.514.338
Ace kid 150mg
Liên hệ: 0912.514.338